1.Whats ne solenoid bawul
Solenoid bawul wani abu ne na yau da kullun na atomatik wanda ake amfani dashi don sarrafa ruwa kuma yana cikin mai kunnawa;Ba'a iyakance ga hydraulic da pneumatic ba.Ana amfani da bawul ɗin solenoid don sarrafa jagorancin kwararar ruwa.Na'urorin inji a cikin masana'anta gabaɗaya ana sarrafa su ta hanyar ƙarfe na ruwa, don haka za a yi amfani da bawul ɗin solenoid.
Ka'idar aiki na bawul ɗin solenoid shine cewa akwai rufaffiyar rami a cikin bawul ɗin solenoid, kuma akwai ta ramuka a wurare daban-daban.Kowane rami yana kaiwa ga bututun mai daban-daban.Akwai bawul a tsakiyar rami, kuma akwai na'urorin lantarki guda biyu a bangarorin biyu.Maganganun na'urar maganadisu wacce gefen da ke ba da kuzari ga jikin bawul za'a ja hankalin wani bangare.Ta hanyar sarrafa motsi na jikin bawul, za a toshe ramukan magudanan mai daban-daban ko kuma a zube.Ramin shigar mai yana buɗewa ne, kuma man hydraulic ɗin zai shiga cikin bututun magudanan mai daban-daban, sannan matsawar mai ya tura piston ɗin silinda mai, wanda ke motsa sandar piston, kuma sandar piston yana motsa na'urar ta motsa.Ta wannan hanya, ana sarrafa motsi na inji ta hanyar sarrafa halin yanzu na electromagnet.
Abin da ke sama shine babban ka'idar solenoid bawul
A gaskiya ma, bisa ga yanayin zafi da matsa lamba na matsakaici mai gudana, alal misali, bututun yana da matsa lamba kuma yanayin kai tsaye ba shi da matsa lamba.Ka'idar aiki na bawul ɗin solenoid ya bambanta.
Misali, ana buƙatar farawa da sifili-voltage a ƙarƙashin yanayin nauyi, wato, nada zai tsotse jikin birki gaba ɗaya bayan an kunna shi.
Bawul ɗin solenoid tare da matsa lamba fil ne da aka saka a jikin birki bayan an sami kuzarin nada, kuma jikin birki yana jujjuyawa tare da matsewar ruwan da kansa.
Bambanci tsakanin hanyoyin guda biyu shine cewa bawul ɗin solenoid a cikin yanayin gudanawar kai yana da girma mai girma saboda nada yana buƙatar tsotse jikin ƙofar gaba ɗaya.
Bawul ɗin solenoid da ke ƙarƙashin matsin lamba yana buƙatar tsotse fil ɗin kawai, don haka ƙarar sa na iya zama ɗan ƙarami.
Bawul ɗin solenoid kai tsaye:
Ƙa'ida: Lokacin da aka ƙarfafa, solenoid coil yana haifar da ƙarfin lantarki don ɗaga ɓangaren rufewa daga wurin zama na bawul, kuma bawul ɗin ya buɗe;Lokacin da aka yanke wutar lantarki, ƙarfin lantarki yana ɓacewa, bazara yana danna ɓangaren rufewa akan kujerar bawul, kuma bawul ɗin yana rufe.
Fasaloli: Yana iya aiki akai-akai ƙarƙashin injin, matsa lamba mara kyau da matsa lamba sifili, amma diamita gabaɗaya baya wuce 25mm.
Rarraba bawul ɗin solenoid mai aiki kai tsaye:
Ƙa'ida: Yana da haɗin kai tsaye-aiki da nau'in matukin jirgi.Lokacin da babu bambancin matsa lamba tsakanin mashiga da fitarwa, ƙarfin lantarki zai ɗaga ƙaramin bawul ɗin matukin kai tsaye da babban sashin rufe bawul ɗin sama bayan kuzari, kuma bawul ɗin zai buɗe.Lokacin da mashigai da fitarwa suka kai ga bambancin matsa lamba na farawa, ƙarfin lantarki zai tuƙi ƙaramin bawul, matsa lamba a cikin ƙananan ɗakin babban bawul zai tashi, kuma matsa lamba a cikin babban ɗakin zai ragu, don tura babban bawul ɗin. zuwa sama ta hanyar amfani da bambancin matsa lamba;Lokacin da aka yanke wutar, bawul ɗin matukin yana amfani da ƙarfin bazara ko matsakaicin matsa lamba don tura ɓangaren rufewa kuma ya matsa ƙasa don rufe bawul.
Features: Hakanan yana iya aiki a matsa lamba na sifili, vacuum da babban matsa lamba, amma ikon yana da girma, don haka dole ne a shigar dashi a kwance.
Solenoid bawul mai sarrafa matukin jirgi:
Ƙa'ida: lokacin da aka ƙarfafa, ƙarfin lantarki yana buɗe rami na matukin jirgi, kuma matsa lamba a cikin ɗakin sama yana raguwa da sauri, yana samar da babban bambanci mai girma da ƙananan kusa da ɓangaren rufewa.Ruwan ruwa yana tura sashin rufewa zuwa sama, kuma bawul ɗin yana buɗewa;Lokacin da aka yanke wutar lantarki, ƙarfin bazara yana rufe ramin matukin, kuma matsa lamba mai shiga cikin sauri ya haifar da bambancin matsa lamba na ƙasa da mafi girma a kusa da sassan rufe bawul ta ramin kewayawa.Matsin ruwa yana tura sassan rufe bawul zuwa ƙasa don rufe bawul ɗin.
Siffofin: Matsakaicin girman kewayon matsi na ruwa yana da girma, kuma ana iya shigar da shi ba bisa ka'ida ba (na musamman), amma yanayin bambancin matsa lamba na ruwa dole ne a cika.
Bawul ɗin solenoid mai hawa biyu yana kunshe da jikin bawul da nada solenoid.Tsarin aiki ne kai tsaye tare da nasa da'irar gyara gada da wuce gona da iri da kariya ta aminci.
Solenoid nada ba a kuzari.A wannan lokacin, tushen baƙin ƙarfe na bawul ɗin solenoid yana jingina da ƙarshen bututu biyu a ƙarƙashin aikin dawo da bazara, yana rufe tashar ƙarshen bututu biyu, kuma bututun ƙarshen bututu yana cikin buɗewa.Refrigerant yana gudana daga bututun ƙarshen bututu guda ɗaya na bawul ɗin solenoid zuwa mai fitar da firiji, kuma mai fitar da firij yana gudana zuwa ga kwampreso don gane yanayin refrigeration.
Solenoid nada yana da kuzari.A wannan lokacin, baƙin ƙarfe core na solenoid bawul ya shawo kan ƙarfin dawo da bazara kuma yana motsawa zuwa ƙarshen bututu a ƙarƙashin aikin ƙarfin lantarki, yana rufe tashar ƙarshen bututu guda ɗaya, kuma bututun ƙarshen bututu biyu yana buɗewa. jiharRefrigerant yana gudana daga bututun ƙarshen bututu biyu na bawul ɗin solenoid zuwa mashin firiji kuma ya koma cikin kwampreso don gane yanayin sakewar.
Bawul ɗin solenoid mai hawa biyu mai hawa uku ya ƙunshi jikin bawul da nada solenoid.Tsarin aiki ne kai tsaye tare da da'irar gyara gada da wuce gona da iri da kariyar tsaro mai wuce gona da iri А?Jihar aiki 1 a cikin tsarin: Solenoid bawul nada ba a kuzari.A wannan lokacin, tushen baƙin ƙarfe na bawul ɗin solenoid yana jingina da ƙarshen bututu biyu a ƙarƙashin aikin dawo da bazara, yana rufe tashar ƙarshen bututu biyu, kuma bututun ƙarshen bututu yana cikin buɗewa.Refrigerant yana gudana daga bututun ƙarshen bututu guda ɗaya na bawul ɗin solenoid zuwa mai fitar da firiji, kuma mai fitar da firij yana gudana zuwa ga kwampreso don gane yanayin refrigeration.(Dubi Hoto na 1)
Yanayin aiki 2 a cikin tsarin: Solenoid bawul nada yana da kuzari.A wannan lokacin, baƙin ƙarfe core na solenoid bawul ya shawo kan ƙarfin dawo da bazara kuma yana motsawa zuwa ƙarshen bututu a ƙarƙashin aikin ƙarfin lantarki, yana rufe tashar ƙarshen bututu guda ɗaya, kuma bututun ƙarshen bututu biyu yana buɗewa. jiharRefrigerant yana gudana daga bututun ƙarshen bututu biyu na bawul ɗin solenoid zuwa mashin firiji kuma ya koma cikin kwampreso don gane yanayin sakewar.
Lokacin aikawa: Janairu-16-2023